ಮೆಕ್ಸಿಕೋದಲ್ಲಿ 7.5 ತೀವ್ರತೆಯ ಭಾರಿ ಭೂಕಂಪನ
ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಸಿಟಿ,20 ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ (ಹಿ.ಸ): ಆ್ಯಂಕರ್ : : ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ದೇಶದ ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಪ್ರಮಾಣದ ಭೂಕಂಪನ
ನ್


ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಸಿಟಿ,20 ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ (ಹಿ.ಸ):

ಆ್ಯಂಕರ್ :

: ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ದೇಶದ ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಪ್ರಮಾಣದ ಭೂಕಂಪನ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಈ ನಗರಿಯಿಂದ ಮೈಲುಗಟ್ಟಲೆ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ನೂರಾರು ಕಟ್ಟಡಗಳು ಅಲುಗಾಡಿದ ಅನುಭವವಾಗಿದೆ. ಕಾಕತಾಳೀಯವೆಂಬಂತೆ, 1985 ಮತ್ತು 2017ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಭಾರಿ ಭೂಕಂಪನದ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದಂದೇ ದುರ್ಘಟನೆ ಮರುಕಳಿಸಿದೆ. ಈ ವಿಚಾರವನ್ನು ಭೂಕಂಪನಶಾಸ್ತ್ರ ತಜ್ಞರು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಭೂಕಂಪನದ ಕೇಂದ್ರ ಭಾಗ (ಭೂಕಂಪನವಾಗುವ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲು ಭೂಮಿ) ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಕಡಲ ತೀರದಲ್ಲಿರುವ ರಾಜ್ಯ ಮಿಚೌಕನ್ನ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾಗದಲ್ಲಿತ್ತು ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿ, ಅಬ್ಬಾ, ಇದೊಂದು ಭಯಾನಕ ಅನುಭವ ಎಂದು ನಿಟ್ಟುಸಿರುಬಿಟ್ಟರು. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಘಟನೆಯಿಂದ ಯಾವುದೇ ಹಾನಿ ಸಂಭವಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಸಮಾಚಾರ್


 rajesh pande