ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ರಫ್ತು ದಾಖಲೆ
ನವದೆಹಲಿ, 30 ನವೆಂಬರ್ (ಹಿ.ಸ): ಆ್ಯಂಕರ್ : ಈ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದ ಏಪ್ರಿಲ್ನಿಂದ ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ರಫ್ತು ವರ
ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ರಫ್ತು ದಾಖಲೆ


ನವದೆಹಲಿ, 30 ನವೆಂಬರ್ (ಹಿ.ಸ):

ಆ್ಯಂಕರ್ :

ಈ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದ ಏಪ್ರಿಲ್ನಿಂದ ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ರಫ್ತು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಆಗುತ್ತಿರುವುದಕ್ಕೆ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಸಂತಸ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ರಫ್ತು ಏಳು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ 5 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ಮಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ದಾಟಿದೆ, ಇದು ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಗಳಿಸಿದ 2.2 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ಗಿಂತ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಐಟಿ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಅವರ ಟ್ವೀಟ್ಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿದ ಮೋದಿ, ಭಾರತವು ಉತ್ಪಾದನಾ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ದಾಪುಗಾಲು ಹಾಕುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಸ್ತುತ ವೇಗದಲ್ಲಿ, ಭಾರತದಿಂದ ರಫ್ತುಗಳು ಡಿಸೆಂಬರ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿಯೇ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದ 22 ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು 8.5-9 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ 23 ರ ಆರ್ಥಿಕ ವರ್ಷವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎಫ್ ವೈ 22 ರಲ್ಲಿ ದೇಶವು 5.8 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಮೌಲ್ಯದ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ರಫ್ತು ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್-ಲಿಂಕ್ಡ್ ಇನ್ಸೆಂಟಿವ್ (ಪಿಎಲ್ಐ) ಯೋಜನೆಯ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ, ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಭಾರತದ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ರಫ್ತಿನ 90 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತವೆ. ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ಬಾಡಿ ಇಂಡಿಯಾ ಸೆಲ್ಯುಲರ್ ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ಪ್ರಕಾರ, ರಫ್ತು ಬೆಳೆದಂತೆ, ಭಾರತವು ಎಫ್ ವೈ 22 ರಲ್ಲಿ ಮೊಬೈಲ್ ಆಮದುಗಳ ಮೇಲಿನ ಅವಲಂಬನೆಯನ್ನು 2014-15 ರಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 78 ರಿಂದ ಸುಮಾರು ಐದು ಶೇಕಡಾಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿದೆ. ಭಾರತವು 2025-26 ರ ವೇಳೆಗೆ 60 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಸೆಲ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ರಫ್ತು ಮಾಡುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ.

ಪಿಎಲ್ಐ ಯೋಜನೆಯು ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿದೆ - ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಆ್ಯಪಾಲ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ನೆಲೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು.

ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಸಮಾಚಾರ್


 rajesh pande